60MM Nisa dc servo Motors, tare da encoder, tare da birki

Zane-zane na 4-pole ya fi ƙarfin fiye da 2-pole daidai, amma kuma yana iya ɗaukar sararin samaniya da nauyi.Greg Dutfield daga maxon UK yayi bayani.
Motoci 4-pole suna da fa'ida wajen zabar injinan micro DC don aikace-aikacen da suka kama daga sararin sama zuwa sarrafa hakowa.Zane-zane na 4-pole ya fi ƙarfin fiye da 2-pole daidai, amma kuma yana iya ɗaukar sararin samaniya da nauyi.Greg Dutfield daga maxon UK yayi bayani.
Don injinan DC waɗanda ke buƙatar babban juzu'i tare da ƙarancin nauyi da ƙarancin ƙarfi, injin 4-pole na iya zama mafi kyawun zaɓi.Motoci 4-pole na iya ɗaukar sawun guda ɗaya da injinan sandar sandar igiya 2, amma suna da ikon samar da ƙarin juzu'i.Yana da mahimmanci a lura cewa injin 4-pole shima ya fi ƙarfin 2-pole mai girman kwatankwacin girmansa, ma'ana yana kiyaye saurinsa daidai lokacin da aka sanya kaya.
Adadin sanduna yana nufin adadin nau'i-nau'i na maganadisu na dindindin a cikin motar.Motar igiya biyu tana da nau'i-nau'i na maganadisu daura da arewa da kudu.Lokacin da aka yi amfani da halin yanzu tsakanin nau'i-nau'i na sanduna, an ƙirƙiri filin maganadisu, yana haifar da rotor don juyawa.Har ila yau, saitin motoci yana fitowa daga 4-pole, ciki har da nau'i-nau'i biyu na sanduna, zuwa zane-zane masu yawa, ciki har da har zuwa sanduna 12.
Adadin sanduna wani muhimmin al'amari ne na ƙirar mota kamar yadda yake rinjayar saurin gudu da halayen motsin motar.Ƙananan adadin sanduna, mafi girman saurin motar.Wannan shi ne saboda kowane jujjuyawar injin na'ura mai jujjuyawar ya dogara da kammala zagayowar filin maganadisu na kowane sanduna biyu.Yawan nau'i-nau'i na ma'aunin maganadisu na dindindin da motar ke da, ana buƙatar ƙarin hawan motsa jiki, wanda ke nufin cewa tsawon lokacin yana ɗaukar rotor don kammala juyawa 360 °.Ana raba saurin da adadin nau'in sandar igiya a madaidaiciyar mitar, don haka idan aka ɗauki motar 2-pole a rpm 10,000, injin 4-pole zai samar da 5000 rpm, injin sandar igiya shida zai gudana a 3300 rpm, da dai sauransu d. ..
Manya-manyan injuna na iya haifar da ƙarin juzu'i ba tare da la'akari da adadin sandunan ba.Koyaya, haɓaka adadin sanduna na iya haifar da ƙarin juzu'i fiye da injin girman girman iri ɗaya.A cikin yanayin injin sandar sandar igiya 4, karfin jujjuyawar sa yana ƙaruwa sosai ta ƙaƙƙarfan ƙirarsa tare da mafi ƙarancin hanyar dawowar maganadisu yana barin ƙarin sarari don nau'i-nau'i biyu na sandunan maganadisu na dindindin, kuma a cikin yanayin maxon Motors, ƙirar sa mai kauri mai kauri.
Ko da yake injin sandar igiya 4 na iya ɗaukar sawun guda ɗaya kamar ƙirar sandar igiya 2, ya kamata a lura cewa ƙarin haɓakar adadin sandunan daga 6 zuwa 12 yana nufin cewa girman da nauyin firam ɗin dole ne a ƙaru daidai gwargwado. saukar da ƙarin kebul na jan karfe., Ba a buƙatar ƙarfe da maganadisu.
Ƙarfin motar yawanci ana ƙididdige shi ne ta hanyar saurin jujjuyawar sa, ma'ana cewa injin da ya fi ƙarfin yana iya ɗaukar gudu sosai lokacin da aka sanya kaya.Ana auna gradient mai saurin juyi ta hanyar raguwar saurin kowane 1 mNm na kaya.Ƙananan lambobi da mafi ƙarancin maki suna nufin injin zai fi iya kiyaye saurinsa a ƙarƙashin kaya.
Motar da ta fi ƙarfin tana yiwuwa godiya ga nau'ikan ƙira iri ɗaya waɗanda kuma ke taimaka masa cimma matsaya mafi girma, kamar ƙarin iska da kuma amfani da kayan aiki mafi kyau a cikin masana'anta.Don haka injin 4-pole ya fi aminci fiye da injin igiya 2 mai girman iri ɗaya.
Misali, injin maxon 4-pole maxon mai diamita na 22 mm yana da saurin gudu da karfin juyi na 19.4 rpm/mNm, wanda ke nufin yana asarar rpm 19.4 kawai ga kowane 1 mNm, yayin da 2- maxon pole motor na girman guda yana da saurin gudu da karfin juyi na 110rpm./mNm.Ba duk masu kera motoci ba ne suka cika ƙirar maxon da buƙatun kayan aiki, don haka madadin nau'ikan injuna 2-pole na iya samun mafi girman gudu da juzu'i mai ƙarfi, yana nuni da ƙarancin injin.
Aikace-aikacen sararin samaniya suna amfana daga ƙãra ƙarfi da nauyin haske na injuna 4-pole.Ana kuma buƙatar waɗannan sifofin don kayan aikin wutar lantarki na hannu, wanda sau da yawa yana buƙatar ƙarin juzu'i fiye da yadda injin 2-pole zai iya samarwa, duk da haka suna da nauyi da ƙananan girman.
Hakanan aikin injin 4-pole yana da mahimmanci ga masu kera mutum-mutumi na hannu.Robots masu keken hannu ko bin diddigin dole ne su shawo kan yanayi mai tsauri, cikas da tudu masu tudu yayin da ake duba bututun mai da iskar gas ko neman wadanda girgizar kasa ta shafa.Motoci 4-pole suna ba da juzu'i da ƙarfin da ake buƙata don shawo kan waɗannan lodi, suna taimaka wa masana'antun robot ɗin hannu don gina ƙira mai ƙima da nauyi.
Ƙananan girman, haɗe tare da ƙananan saurin gudu da magudanar ruwa, kuma yana da mahimmanci don sarrafa rijiyar a cikin masana'antar mai da iskar gas.Don wannan aikace-aikacen, ƙananan injunan 2-pole ba su da ƙarfi sosai kuma manyan injunan igiyoyi masu yawa sun yi girma don sararin binciken bitar, don haka Maxon ya haɓaka injin 32mm 4-pole.
Yawancin aikace-aikacen da suka dace da 4-pole Motors suna faruwa a cikin matsanancin yanayi ko a yanayin da ke buƙatar ikon yin aiki a babban zafin jiki, matsa lamba da girgiza.Misali, injinan sarrafa rijiyoyin na iya yin aiki a yanayin zafi sama da 200 ° C, yayin da injinan da aka sanya a cikin motocin karkashin ruwa (AUVs) masu cin gashin kansu suna ajiye su a cikin tankuna masu cike da man fetur.Tare da ƙarin fasalulluka na ƙira irin su hannayen riga da fasaha don inganta haɓakar zafi, ƙananan injunan 4-pole na iya jure matsanancin yanayin aiki na tsawon lokaci.
Duk da yake ƙayyadaddun motoci suna da mahimmanci, ƙirar tsarin tuƙi duka, gami da akwatin gear, encoder, tuƙi da sarrafawa, yakamata a yi la'akari da haɓaka aikace-aikacen.Baya ga yin shawarwari kan ƙayyadaddun motoci, injiniyoyin maxon kuma za su iya aiki tare da ƙungiyoyin haɓaka OEM don haɓaka takamaiman tsarin tuƙi na takamaiman aikace-aikacen.
maxon shine babban mai samar da ingantattun gogaggen goga da gogaggen DC servo Motors da tuƙi.Waɗannan injinan suna da girman girman daga 4mm zuwa 90mm kuma ana samun su har zuwa 500W.Muna haɗa injin, kaya da sarrafa injin DC cikin ingantattun tsarin tuƙi na fasaha waɗanda za a iya keɓance su don saduwa da takamaiman buƙatun aikace-aikacen abokan cinikinmu.
Mafi kyawun labarai na 2022. Babban masana'antar taliya ta duniya tana nuna kayan aikin mutum-mutumi da haɗin gwiwa mai dorewa


Lokacin aikawa: Janairu-09-2023