Ta yaya injin maganadisu na dindindin yake jure yanayin zafi

A ƙarƙashin yanayi mai girma da ƙananan zafin jiki, halayen na'urar da alamomi na tsarin injin magnet na dindindin suna canzawa sosai, ƙirar motar da sigogi suna da rikitarwa, rashin daidaituwa da digiri na haɗin kai, kuma asarar na'urar wutar lantarki yana canzawa sosai.Ba wai kawai nazarin hasara na direba da dabarun kula da yanayin zafin jiki ba suna da rikitarwa, amma har ma da kula da aiki na hudu-hudu ya fi mahimmanci, kuma tsarin tsarin sarrafawa na yau da kullum da tsarin kula da tsarin motar ba zai iya cika bukatun yanayin yanayin zafi ba.

Mai kula da tuƙi na al'ada yana aiki ƙarƙashin ingantacciyar yanayin zafin yanayi, kuma da wuya yana ɗaukar alamomi kamar taro da girma.Koyaya, a ƙarƙashin matsanancin yanayin aiki, yanayin yanayin yanayi ya bambanta a cikin kewayon zafin jiki mai faɗi -70 zuwa 180 ° C, kuma yawancin na'urorin wutar lantarki ba za a iya farawa da wannan ƙarancin zafin jiki ba, wanda ke haifar da gazawar aikin direba.Bugu da ƙari, iyakance ta hanyar jimlar yawan tsarin motar, dole ne a rage yawan zafin da ake yi na mai kula da motar, wanda hakan yana rinjayar aiki da amincin mai sarrafa motar.

Ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi, SPWM balagagge, SVPWM, hanyoyin sarrafa vector da sauran asara masu sauyawa suna da girma, kuma aikace-aikacen su yana da iyaka.Tare da haɓaka ka'idar sarrafawa da fasahar sarrafa duk-dijital, algorithms daban-daban na ci gaba kamar saurin ciyarwa, hankali na wucin gadi, kulawar ruɗani, cibiyar sadarwar neuron, yanayin yanayin canji mai canzawa da sarrafa rikice-rikice duk ana samun su a cikin iko na dindindin na injin maganadisu na zamani.aikace-aikacen nasara.

 

Don tsarin sarrafa tuƙi na injin maganadisu na dindindin a cikin yanayin zafin jiki, ya zama dole a kafa ƙirar haɗaɗɗen injin mai canza juzu'i dangane da lissafin filin zahiri, haɗa halayen kayan aiki da na'urori a hankali, da gudanar da bincike na mahaɗin mahaɗar filin zuwa cikakke. la'akari da tasirin muhalli akan motar.Tasirin halayen tsarin da cikakken amfani da fasaha na sarrafawa na zamani da fasaha na fasaha na fasaha na iya inganta ingantaccen iko na motar.Bugu da ƙari, na'urorin magneti na dindindin da ke aiki a cikin wurare masu tsanani ba su da sauƙi don maye gurbinsu, kuma suna ƙarƙashin yanayin aiki na dogon lokaci, da sigogi na muhalli na waje (ciki har da: zafin jiki, matsa lamba, saurin iska da shugabanci, da dai sauransu) suna canzawa sosai, yana haifar da mota. bin tsarin yanayin aiki .Don haka, ya zama dole a yi nazarin fasahar ƙira na babban ƙarfin tuƙi mai sarrafa injin maganadisu na dindindin a ƙarƙashin yanayin juzu'i da damuwa na waje.

 

Jessica


Lokacin aikawa: Fabrairu-22-2022