Ya kamata a zaɓi ƙarfin motar bisa ga ƙarfin da injin samarwa ke buƙata, kuma a yi ƙoƙarin sanya motar ta gudana ƙarƙashin nauyin da aka ƙima.Lokacin zabar, ya kamata ku kula da abubuwa biyu masu zuwa:
① Idan ƙarfin motar yayi ƙanƙanta.Za a yi wani abin al'ajabi na "kananan keken doki", wanda zai sa motar ta yi nauyi na dogon lokaci.Rufin sa ya lalace saboda zafi.Har ma motar ta kone.
② Idan ƙarfin motar ya yi girma sosai.Za a yi wani abin al'amari na "babban keken doki".Ba za a iya amfani da ƙarfin injin ɗin da yake fitarwa gabaɗaya ba, kuma ƙarfin wutar lantarki da inganci ba su da girma, wanda ba kawai mara kyau ga masu amfani da grid ɗin wutar lantarki ba.Sannan kuma zai haifar da barnatar wutar lantarki.
Mafi yawan amfani da ita ita ce hanyar kwatanci don zaɓar ƙarfin motar.Abin da ake kira misalin.Ana kwatanta shi da ƙarfin injin lantarki da ake amfani da shi a cikin injinan samarwa iri ɗaya.
Takamammen hanyar ita ce: fahimtar injin wutar lantarki da injinan kera makamancin wannan naúrar ko wasu raka'o'in da ke kusa da su ke amfani da shi, sannan a zaɓi motar mai irin wannan ƙarfin don gudanar da gwajin gwaji.Manufar gwajin gwajin shine don tabbatar da cewa motar da aka zaɓa ta dace da injin samarwa.
Hanyar tabbatarwa ita ce: sanya motar ta fitar da injinan samarwa don aiki, auna aikin halin yanzu na motar tare da madaidaicin ammeter, da kwatanta ma'aunin da aka auna tare da ƙimar halin yanzu da aka yiwa alama akan farantin motar.Idan ainihin aikin na'urar wutar lantarki ba ta da bambanci da ƙimar halin yanzu da aka yi alama akan sa.Yana nuna cewa ƙarfin motar da aka zaɓa ya dace.Idan ainihin halin yanzu na injin yana da kusan 70% ƙasa da ƙimar halin yanzu da aka yiwa alama akan farantin suna.Yana nuna cewa ƙarfin motar yana da girma sosai, kuma motar da ke da ƙarami ya kamata a maye gurbinsa.Idan auna aikin halin yanzu na motar ya fi 40% girma fiye da ƙimar halin yanzu da aka yiwa alama akan farantin suna.Yana nuna cewa ƙarfin motar yana da ƙananan ƙananan, kuma motar da ke da iko mafi girma ya kamata a maye gurbinsa.
Ya dace da tafiyar da haɗin kai na dangantaka tsakanin ƙarfin da aka ƙididdigewa, saurin da aka ƙididdigewa da ƙididdiga na motar servo, amma ainihin ƙimar ƙimar ƙimar ya kamata ya dogara da ainihin ma'auni.Saboda matsalar ingantaccen canjin makamashi, ƙimar asali gabaɗaya iri ɗaya ce, kuma za a sami raguwar dabara.
Don dalilai na tsari, motocin DC suna da rashin amfani masu zuwa:
(1) Ana buƙatar maye gurbin gogewa da masu tafiya akai-akai, kulawa yana da wuyar gaske, kuma rayuwar sabis gajere ne;(2) Saboda tartsatsin tartsatsin motsi na motar DC, yana da wuya a yi amfani da shi zuwa wurare masu zafi tare da iskar gas mai ƙonewa da fashewa;(3) Tsarin yana da rikitarwa, yana da wuya a kera motar DC tare da babban ƙarfin aiki, babban sauri da ƙarfin lantarki.
Idan aka kwatanta da injinan DC, injinan AC suna da fa'idodi masu zuwa:
(1)Tsari mai ƙarfi, aiki mai dogara, kulawa mai sauƙi;(2) Babu tartsatsin motsi, kuma ana iya amfani da shi a cikin mummuna yanayi tare da iskar gas mai ƙonewa da fashewa;(3) Yana da sauƙi don kera manyan ƙarfin aiki, babban sauri da ƙarfin wutar lantarki AC.
Saboda haka, na dogon lokaci, mutane suna fatan maye gurbin motar DC tare da motar AC mai saurin daidaitawa a lokuta da yawa, kuma an gudanar da bincike da yawa da ayyukan ci gaba a kan sarrafa saurin motar AC.Duk da haka, har zuwa 1970s, bincike da haɓaka tsarin sarrafa saurin AC ba su sami sakamako mai gamsarwa ba, wanda ke iyakance shahara da aikace-aikacen tsarin sarrafa saurin AC.Har ila yau, saboda wannan dalili ne ya kamata a yi amfani da baffles da bawul don daidaita saurin iska da gudana a cikin tsarin sarrafa wutar lantarki irin su fanfo da famfo na ruwa waɗanda ake amfani da su sosai wajen samar da masana'antu kuma suna buƙatar kulawa da sauri.Wannan tsarin ba kawai yana ƙara rikitarwa na tsarin ba, amma har ma yana haifar da asarar makamashi.
Da Jessica
Lokacin aikawa: Maris 17-2022