Harmonics suna shafar injinan DC?

Daga ma’anar mota, injin DC motar DC ce wacce ke canza wutar lantarki ta DC zuwa makamashin injina, ko kuma injin janareta na DC wanda ke canza makamashin injin zuwa wutar lantarki ta DC;na'ura mai jujjuyawar wutar lantarki wanda abin fitarwa ko shigar da ita wutar lantarki ce ta DC, ana kiranta da injin DC, wanda shine makamashi Motar da ke gane jujjuyawar juna ta wutar lantarki da makamashin injina.Lokacin da yake aiki a matsayin mota, injin DC ne, wanda ke canza makamashin lantarki zuwa makamashin injina;lokacin da yake aiki azaman janareta, shine janareta na DC, wanda ke canza makamashin injin zuwa wutar lantarki ta DC.

Don injinan jujjuyawa, igiyoyi masu jituwa ko ƙarfin lantarki masu jituwa zasu haifar da ƙarin asara a cikin iskar stator, da'irori na rotor da maƙallan ƙarfe, wanda ke haifar da raguwar ingantaccen canjin makamashi na injin.Harmonic halin yanzu na iya ƙara yawan amfani da jan ƙarfe na motar, don haka a ƙarƙashin matsanancin nauyi mai jituwa, motar za ta haifar da zafi na gida, ƙara girgiza da hayaniya, da ƙara yawan zafin jiki, yana haifar da haɓaka tsufa na Layer na rufi da rage rayuwar kayan aiki.Wasu magoya bayan sun yi tambaya, Motocin AC za su sami jituwa, ko motocin DC ma suna da wannan matsalar?

Girma da shugabanci na alternating current za su canza lokaci-lokaci tare da lokaci, kuma matsakaicin ƙimar gudu a cikin sake zagayowar guda ɗaya ba shi da sifili, kuma yanayin motsi yawanci sinusoidal ne, yayin da kai tsaye ba ya canzawa lokaci-lokaci.Alternating current shine tushen maganadisu, wanda aka samar da injina.Duk wani canjin halin yanzu dole ne ya kasance yana da kaddarorin lantarki, kuma akwai abu mai mahimmanci na maganadisu.Kai tsaye na tushen sinadaran, ko photovoltaic ko gubar-acid, galibi yana canza makamashin sinadarai zuwa makamashin lantarki.

Juya canjin halin yanzu zuwa kai tsaye ta hanyar gyarawa da tacewa don samun pulsating direct current.Ana juyar da wutar lantarki kai tsaye zuwa madaidaicin halin yanzu ta hanyar oscillation da jujjuyawar, kuma ana samun madafan iko iri-iri na sine wave.

Babban dalilan da ke haifar da haɓakar haɗin kai sun haɗa da ɓarna na ainihin halin yanzu da kuma samar da haɗin kai saboda wutar lantarki na sinusoidal da ake amfani da shi a kan nauyin da ba shi da kyau.Babban lodin da ba na layi ba shine UPS, sauya wutar lantarki, mai gyarawa, mai canza mita, inverter, da dai sauransu. Abubuwan jituwa na injin DC galibi suna fitowa ne daga wutar lantarki.Dalilin jituwa na AC rectifier da na'urorin wutar lantarki na DC shine cewa kayan aikin gyaran yana da wutar lantarki.Lokacin da ya kasa da ƙarfin wutar lantarki, halin yanzu ba shi da sifili.

Domin samar da tsayayyen wutar lantarki na DC don irin wannan nau'in kayan lantarki, ana ƙara abubuwan ajiyar makamashi irin su capacitors filter da tace inductor zuwa kayan gyara don ƙara ƙarfin wutar lantarki da kuma ƙarfafa haɓakar masu jituwa.Don sarrafa ƙarfin lantarki da na yanzu na kayan lantarki na DC, ana amfani da thyristor a cikin kayan aikin gyarawa, wanda ke sa gurɓataccen gurɓataccen yanayi na irin waɗannan kayan aikin ya fi tsanani, kuma tsarin jituwa yana da ɗan ƙaramin ƙarfi.

 

Da Jessica


Lokacin aikawa: Fabrairu-28-2022